Yadda ake Kula da Tsarin Hoton ku

Idan kun dandana dacewa da tsarar al'ada ta kan layi, kun san cewa zayyana afiramzai iya ɗaukar kamar mintuna biyar.

Da zarar kana da shi a gida da bango, yana da mahimmanci a kula da shi don a iya sha'awar zane-zane ko hotonka na shekaru masu zuwa.Firam ɗin hoto na kayan ado ne ba kayan ɗaki ba, don haka suna buƙatar sarrafa su da tsabtace su ɗan bambanta.

A ƙasa za ku sami shawarar ƙwararrun mu don abin da (da abin da ba) za ku yi don kula da ƙirar ku ta al'ada.

Manyan abubuwa guda biyu na ahoton hotoabin da ake buƙatar kiyayewa shine firam ɗin kanta da glazing wanda ke rufe fasaha.Suna buƙatar a bi da su ɗan bambanta, don haka za mu rushe kulawar kowane dabam.

Firam ɗinmu sun zo cikin nau'ikan itace iri-iri, fenti, da ƙarewar ganye.A ƙasa zaku sami shawarwarin kulawa ga kowane nau'in firam ɗin.

Yi: A kai a kai bushe-ƙurar firam ɗinku

Kamar duk kayan daki da adon mu,hotunan hotobuƙatar ƙura na yau da kullun.Kuna iya ƙurar firam ɗinku tare da laushi mai laushi mai ƙura, microfiber, ko Swiffer.

Yi: Yi amfani da rigar datti don tsaftacewa mai zurfi

Idan firam ɗin ku yana buƙatar zurfin tsafta fiye da yadda ƙura zai iya bayarwa, yayyanka kyalle maras lint da ruwa a hankali don share duk wani abin da ya makale a hankali.

Kar a: Tsaftace firam ɗinku da gogen itace ko sinadarai

Itace goge ko gogewar sinadarai na iya samun tasirin da ba zato ba tsammani akan ƙarewar firam kuma yakamata a guji shi.

Duk firam ɗin Level suna zuwa tare da acrylic-framing-grade (plexiglass) maimakon gilashin gargajiya saboda yana da nauyi, mai jurewa, kuma yana kiyaye matakin tsabta.

Muna ba da nau'ikan glaze daban-daban na acrylic glaze da za ku iya zaɓar daga dangane da aikin zane da takamaiman buƙatu.

Yi: A kai a kai bushe-ƙura da glaze

A kai a kai bushe ƙurar acrylic tare da sauran firam shine yawanci mafi yawan abin da kuke buƙatar yi don kula da acrylic, saboda yana da taushi kuma yana hana haɓakawa.

Kar a: Wuce-tsaftace glaze

Ban da na yau da kullun, gilashin tacewa mara UV, duk glazes na ƙirar suna buƙatar taɓawa mai laushi lokacin da ake yin tsaftacewa.Shafawa akai-akai da taɓa glaze na iya haifar da lalacewa mara amfani, don haka idan glaze yana nuna alamun yatsa, datti, ko wani ɓoyayyen abinci mai ban mamaki, sai kawai yana buƙatar gogewar da ta dace tare da mai tsabta.

Yi: Tabbatar yin amfani da mai tsabtace daidai

Maganin tsaftacewar glaze wanda muka haɗa tare da kowane Firam ɗin Level shine mafi tsaftar zaɓin mu, amma kuma kuna iya amfani da barasa isopropyl ko barasa.Babban abu game da waɗannan masu tsaftacewa shine cewa ana iya amfani da su a kan kowane nau'i na gilashi da acrylic, har ma da nau'i mai rufi na musamman.

Kada a yi amfani da Windex ko kowane bayani wanda ya ƙunshi ammonia, kuma ku sani cewa musamman acrylic cleaners/polishers irin su Novus ba za a iya amfani da a kan Optium Museum acrylic kamar yadda ya lalata anti-reflective shafi.

Kar a: Yi amfani da tawul ɗin takarda

Tawul ɗin takarda da sauran yadudduka masu ƙyalli na iya barin ɓarna akan acrylic.Koyaushe yi amfani da sabon kyalle microfiber (kamar wanda aka haɗa tare da firam ɗin Level) wanda ba shi da sauran masu tsaftacewa ko tarkace wanda zai iya lalata saman glaze.

Idan kun fi son zane mai zubarwa, muna ba da shawarar Kimwipes.

10988_3.webp


Lokacin aikawa: Juni-10-2022